You are Here:
KSR 135 Bank (RIP)

Author (Read 114216 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

KSR 135 Bank (RIP)
« on: October 27, 2006, 11:40:06 AM »

bank_naja

• Sr. Member
  • 371
  • www.ksrthailand.com
ก็เข้ามาดูเวปนี้ได้ซักพักแล้วคับ ชอบที่เป็นกันเองสนุกสนานเฮฮาตามประสาคนที่เล่นรถเหมือนกัน เลยขออนุญาติน้าๆ พี่ๆ ในเวปเปิดกระทู้รถตัวเองนะครับ อายจังอยู่บ้านนู้นไม่เคยโพสรูปรถตัวเองเลยอ่ะ อิอิ ขอบคุณน้าหวะ พี่แจ๊ค นายโอ๊ต มากคับที่ชวนกนัมาอยู่ที่บ้านหลังนี้ ก็ขอฝากเนื้อฝากตัว(ใหญ่ๆ) ไว้ด้วยนะครับ :) :) :) :)

« Last Edit: June 07, 2010, 09:05:40 AM by paisan »

Re: KSR 125cc Style Bank naja
« Reply #1 on: October 27, 2006, 11:42:49 AM »

OatNumNim

• Hero Member
  • 4081
  • ขี่กันนิ่มๆ ใส่กันนุ่มๆ ถึงกันช้าๆ และปลอดภัย
แจ่มครับท่าน

ปล.บ้านนี้เล็ก แต่ใจกว้าง
เค้าบอก "คับที่อยู่ได้ คับใจ---หายใจมะค่อยออก อิอิ"

เอารูปมาอัพบ่อยๆนะครับ
 :)

« Reply #2 on: October 27, 2006, 11:49:09 AM »

หลีแมน

• 302
แวะเข้ามาทักทาย หวัดดีครับ คุณแบงค์  ยังประทับใจกับการให้ความช่วยเหลือเรื่อง คาบิวครั้งก่อนได้อยู่เลย

ขอบคุณมากๆนะครับ  ....

อยากดูรถคุณแบ้งค์ แบบเต็มๆ สักที ลงเลยคับ

« Reply #3 on: October 27, 2006, 11:53:20 AM »

bank_naja

• 371
เห็นว่า เป็น My Bike Stories ก็คงต้องเล่าความเป็นมาเนอะ

งืมๆๆๆ เริ่มจากตะก่อนผมขี่ JRD รุ่น storm เป็นสกูตเตอร์คันใหญ่อ่ะคับ นับเป็นมอไซค์คันแรกด้วยแต่ด้วยที่ความเป็น JRD คับพังชิ_หายวายวอด ตอนนั้นได้รวมกลุ่มกับเพื่อนอยู๋แกงค์ MINIBIKE CLUB THAILAND พอได้เข้ามาอยู่กลุ่มนี้ก็ได้มาเจอกับพี่โจ๊ก Webmaster www.ksrthailand.com ปัจจุบันนี้ และพี่แป๊ปเจ้าของร้าน EPAP ท้งที่พี่แป๊ปนั้นอยุ่หมู่บ้านเดียวกันแต่ไม่เคยเจอกันเลย ดูดิ  เราก็ขับjrdของเราไปร่วมกิจกรรมจนเมื่อต้นปี49ที่ผ่านมาเจอพี่โจ๊กออกKSRมา ครั้งแรกที่เห็น KSR ยอมรับว่า รถห่_ไรวะเล็กก็เล็กแต่เออแปลกดี อิอิ ลองขอพี่โจ๊กขี่ดีกว่า โหยๆๆๆๆมันพุ่งๆๆวุ้ย ตั้งแต่วันนั้นมา KSR ก็เข้ามาหลอกหลอนทุกคืนวัน จนสบโอกาส JRD พังเลยออก KSR ขี่เลยคับ สมใจอิอิ ออก KSRท่ามกลางความไม่พอใจของคนในบ้าน พ่อ แม่ พี่ แฟน เราเข้าใจว่าเค้ามองว่ารถมันเล็กอ่ะ แล้วเราก็นะ เพรียวซะ อิอิทำไงได้ ชอบนี่หว่าออก KSR มาเมื่อ 7กุมภา ตอนนี้วิ่งไปแล้ว 17,000 กว่าโล ไปมาหมด บางแสน พัทยา ระยอง นครนายก โอ่ยอีกเพียบทริปที่ไกลสุดและเป็นตำนานก็ ไปจังหวัดเลยคับรวมระยะทางไปกลับ 1800โลอ่ะ มันจิงๆๆๆๆๆ

เอาล่ะๆๆแหมเล่าซะยาวนี่เลยคับวันที่ไปสนามแดนเนรมิตแล้วได้ลองรถพี่โจ๊กครั้งแรก

เราคนกลางเลยเสื้อเหลือง พี่โจ๊กขวาสุดอ่ะ อิอิ รูปนี้เท่ห์เนอะ

« Reply #4 on: October 27, 2006, 11:56:35 AM »

bank_naja

• 371
อิอิ...เรื่องคาร์บู...งืมๆๆ แล้วได้มั้ยคับ หายมั้ยรึเป็นไงมั่งอ่ะ

« Reply #5 on: October 27, 2006, 12:00:58 PM »

หลีแมน

• 302
หายแล้วครับ ...หลังจากนั้นก้อไม่ออกอาการให้เห็นอิกเลย...

« Reply #6 on: October 27, 2006, 12:08:02 PM »

bank_naja

• 371
เสียดายากๆๆเลย ที่ไม่ได้ถ่ายรูปรถตัวเองสภาพตอนใหม่ๆๆไว้เลยอ่ะ T..T
จำไดว่าตอนออก KSR มาคำถามแรกคือ แต่งไงวะเนี่ย คือตอนนั้นของแต่งหายากมากคับ ถ้ามีก็ของนอกทั้งสิ้นอ่ะ เลยกะเอาไว้ว่า ใส่ท่อแต่งใบเดียวก็หล่อแล้วววว คงพอแล้วมั้ง
...........................................
..............................
....................
............
.....
.
เหมือนหลายๆคน แล้วมันพอซะที่ไหน ก้สรุปออกรถมาวันแรกก็เปลี่ยนท่อเลยคับ ท่อเดิมใช้วิ่งได้9กิโลถ้วนจากร้านที่ซื้อมาบ้าน อิอิ ได้พี่โจ๊กใจดีจังเอาเพลท yoshimura มาติดอีก โว้วววว ตอนนั้นเท่ห์โคตรอ่ะ เพราะยังไม่มีท่อนอกมาเลย อิอิ

« Reply #7 on: October 27, 2006, 12:09:47 PM »

bank_naja

• 371
แล้ววันรุ่งขึ้นไปสอยกันแครงค์กับตะแกรงหลังที่ศูนย์มาใส่ พร้อม DIY บังโคลนหลังจากพี่แป๊ป และไฟท้ายเทน่ามาใส่ เตรียมออกทริปแรกกับ KSR และกลุ่ม MINIBIKE THAILAND ที่ชายหาดบางแสน

« Reply #8 on: October 27, 2006, 12:09:54 PM »

paisan

• Administrator
  • 19706
  • http://weboneplus.multiply.com
    • Web One Plus
เห็นว่า เป็น My Bike Stories ก็คงต้องเล่าความเป็นมาเนอะ

งืมๆๆๆ เริ่มจากตะก่อนผมขี่ JRD รุ่น storm เป็นสกูตเตอร์คันใหญ่อ่ะคับ นับเป็นมอไซค์คันแรกด้วยแต่ด้วยที่ความเป็น JRD คับพังชิ_หายวายวอด ตอนนั้นได้รวมกลุ่มกับเพื่อนอยู๋แกงค์ MINIBIKE CLUB THAILAND พอได้เข้ามาอยู่กลุ่มนี้ก็ได้มาเจอกับพี่โจ๊ก Webmaster www.ksrthailand.com ปัจจุบันนี้ และพี่แป๊ปเจ้าของร้าน EPAP ท้งที่พี่แป๊ปนั้นอยุ่หมู่บ้านเดียวกันแต่ไม่เคยเจอกันเลย ดูดิ  เราก็ขับjrdของเราไปร่วมกิจกรรมจนเมื่อต้นปี49ที่ผ่านมาเจอพี่โจ๊กออกKSRมา ครั้งแรกที่เห็น KSR ยอมรับว่า รถห่_ไรวะเล็กก็เล็กแต่เออแปลกดี อิอิ ลองขอพี่โจ๊กขี่ดีกว่า โหยๆๆๆๆมันพุ่งๆๆวุ้ย ตั้งแต่วันนั้นมา KSR ก็เข้ามาหลอกหลอนทุกคืนวัน จนสบโอกาส JRD พังเลยออก KSR ขี่เลยคับ สมใจอิอิ ออก KSRท่ามกลางความไม่พอใจของคนในบ้าน พ่อ แม่ พี่ แฟน เราเข้าใจว่าเค้ามองว่ารถมันเล็กอ่ะ แล้วเราก็นะ เพรียวซะ อิอิทำไงได้ ชอบนี่หว่าออก KSR มาเมื่อ 7กุมภา ตอนนี้วิ่งไปแล้ว 17,000 กว่าโล ไปมาหมด บางแสน พัทยา ระยอง นครนายก โอ่ยอีกเพียบทริปที่ไกลสุดและเป็นตำนานก็ ไปจังหวัดเลยคับรวมระยะทางไปกลับ 1800โลอ่ะ มันจิงๆๆๆๆๆ

เอาล่ะๆๆแหมเล่าซะยาวนี่เลยคับวันที่ไปสนามแดนเนรมิตแล้วได้ลองรถพี่โจ๊กครั้งแรก

เราคนกลางเลยเสื้อเหลือง พี่โจ๊กขวาสุดอ่ะ อิอิ รูปนี้เท่ห์เนอะ

ยินดีต้อนรับแบ๊งค์เข้ามาอยู่ในอ้อมกอดเล็ก (พอดีตัวแบ๊งค์ใหญ่อ่ะ) ของ My Bike Stories นะครับ จากรูปแบ๊งค์ไม่ต้องบอกก็ได้ครับว่าแบ๊งค์อยู่ตรงกลาง เพราะมันคงเป็นคนอื่นไปไม่ได้ ใช่มั้ยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
มาถึงก็โดนเล่นเลยแบ๊งค์เรา อิอิอิ  :) ;D ;D :) :)

« Reply #9 on: October 27, 2006, 12:11:40 PM »

bank_naja

• 371
อ้อมกอดเล็ฏๆๆ แต่อบอุ่นมากๆๆๆนะผมว่า อิอิ เอาเลยน้า แซซกันเข้าไป แซวกันทุกเวป แซวกันทุกบ้าน คนมนหล่อนิ ทำจายๆๆๆๆๆๆๆ :-* :-* :-*

« Reply #10 on: October 27, 2006, 12:15:01 PM »

boy110

• 1498
  • http://fotoyokee.multiply.com/
ดีๆๆๆแบงค์มาแย้ว

« Reply #11 on: October 27, 2006, 12:18:38 PM »

bank_naja

• 371
งานนั้นมี KSR ไป11คันถ้วนคับอิอิ เอารูปวันนั้มาให้ดูกัน เป็นการออกทริปครั้งแรกของผมกับ KSR ด้วยคับ

« Reply #12 on: October 27, 2006, 12:20:36 PM »

boy110

• 1498
  • http://fotoyokee.multiply.com/
แบงค์เป็นไอดอลของใครหลายคน อย่างน้อยก็สร้างแรงบรรดาลใจให้เราอยากเอามอไวไปขี่ทางไกลบ้าง

« Reply #13 on: October 27, 2006, 12:23:22 PM »

bank_naja

• 371
 :) :) ไปถึงที่พักที่บางแสนแล้ว อ่อลืมบอกไปงานนี้มี sponsor ให้ด้วยอ่ะเพราะเราไปเก็บกวาดขยะที่ชายหาดกันอ่ะคับ ค่ายรถเลยให้สปอนเซอร์มาได้หมดทั้ง honda yamaha kawasaki อิอิ

นี่รูปหน้าที่พักคับ

« Reply #14 on: October 27, 2006, 12:26:50 PM »

bank_naja

• 371
มาที่ชายหาดคับ เก็บขยะกัน โหยๆๆๆ อยากบอกว่าเวลาท่านไปทะเลโปรดอย่าทิ้งไรนะครับ เยอะโคตรๆๆๆๆๆ ::) ::)